• Trang web này sử dụng cookie. Tiếp tục sử dụng trang web này đồng nghĩa với việc bạn đồng ý sử dụng cookie của chúng tôi. Tìm hiểu thêm.
  • Chào toàn thể các thành viên, vào ngày 01/12/2017 CodeVn.Net chính thức đóng cửa chuyên mục Mua bán - Trao đổi - Quảng cáo vì vậy các bạn lưu ý KHÔNG spam link ở các chuyên mục khác nếu không muốn bị khóa tài khoản vĩnh viễn.

Help Xin hướng dẫn ghi dữ liệu kiểu mảng vào một row trong data php code :(

Em có tạo ra các checkbox để ghi dữ liệu vào data dạng:
<input type="checkbox" value="value1" name="name[]" >
<input type="checkbox" value="value2" name="name[]" >
<input type="checkbox" value="value3" name="name[]" >
Trong csdl em để 1 row là 'giatri'
Và em ghi dữ liệu vào data, nếu chỉ chọn 1 cái thì ghi lại bình thường, nhưng từ 2 cái trở lên sẽ lỗi không ghi ra được.
Các anh chị có thể hướng dẫn em cách code khi mà em check vào ô value1,value2 thì row 'giatri' trong data xuất hiện dữ liệu kiểu value1,value2 với ạ.
Em cám ơn trước ạ @@!

Đinh Quốc Hân

Đinh Quốc Hân
Thành viên BQT
Em có tạo ra các checkbox để ghi dữ liệu vào data dạng:
<input type="checkbox" value="value1" name="name[]" >
<input type="checkbox" value="value2" name="name[]" >
<input type="checkbox" value="value3" name="name[]" >
Trong csdl em để 1 row là 'giatri'
Và em ghi dữ liệu vào data, nếu chỉ chọn 1 cái thì ghi lại bình thường, nhưng từ 2 cái trở lên sẽ lỗi không ghi ra được.
Các anh chị có thể hướng dẫn em cách code khi mà em check vào ô value1,value2 thì row 'giatri' trong data xuất hiện dữ liệu kiểu value1,value2 với ạ.
Em cám ơn trước ạ @@!
Khi tên trường là một dạng mảng thì lúc này giá trị post nhận cũng là một dạng mảng nhé, ví dụ:

PHP:
<?php
$value = isset($_POST['name']) ? $_POST['name'] : [];
$value = is_array($value) ? implode(', ', $value) : $value;

Quảng cáo

Bài mới nhất

Tài nguyên mới