• Trang web này sử dụng cookie. Tiếp tục sử dụng trang web này đồng nghĩa với việc bạn đồng ý sử dụng cookie của chúng tôi. Tìm hiểu thêm.
  • Chào toàn thể các thành viên, vào ngày 01/12/2017 CodeVn.Net chính thức đóng cửa chuyên mục Mua bán - Trao đổi - Quảng cáo vì vậy các bạn lưu ý KHÔNG spam link ở các chuyên mục khác nếu không muốn bị khóa tài khoản vĩnh viễn.

Hỏi Xin Hướng dẫn getcontent với nhiều giá trị như nhau

vncode

Tình hình là trước giờ chưa làm cái này bao giờ, nên giờ muốn xin anh em tư vấn code để get các giá trị đó
<td class="text"><span id="genre12" class="genre"><a href="xem.php?g=ky" rel="category tag">Phim hoat hinh</a></span><span id="genre55" class="genre"><a href="xem.php?g=me" rel="category tag">Phim thieu nhi</a></span><span id="genre68" class="genre"><a href="xem.php?g=nm" rel="category tag">Doremon</a></span><span id="genre81" class="genre"><a href="xem.php?g=ny" rel="category tag">Kids</a></span></td>
Mình muốn get lấy các giá trị: Phim Hoat hinh, Phim Thieu nhi,Doremon,Kids... để đưa vào thẻ tag mong anh em giúp
$info_tag " Phim hoat hinh, Phim thieu nhi, Doremon, Kids";

Sửa lần cuối:
dùng preg_match_all nha bạn
PHP:
<?php
    $content = '<td class="text"><span id="genre12" class="genre"><a href="xem.php?g=ky" rel="category tag">Phim hoat hinh</a></span><span id="genre55" class="genre"><a href="xem.php?g=me" rel="category tag">Phim thieu nhi</a></span><span id="genre68" class="genre"><a href="xem.php?g=nm" rel="category tag">Doremon</a></span><span id="genre81" class="genre"><a href="xem.php?g=ny" rel="category tag">Kids</a></span></td>';
    preg_match_all('/rel="category tag">([\w\s]+)<\/a>/',$content,$matches);
    print_r($matches);
?>

vncode

dùng preg_match_all nha bạn
PHP:
<?php
    $content = '<td class="text"><span id="genre12" class="genre"><a href="xem.php?g=ky" rel="category tag">Phim hoat hinh</a></span><span id="genre55" class="genre"><a href="xem.php?g=me" rel="category tag">Phim thieu nhi</a></span><span id="genre68" class="genre"><a href="xem.php?g=nm" rel="category tag">Doremon</a></span><span id="genre81" class="genre"><a href="xem.php?g=ny" rel="category tag">Kids</a></span></td>';
    preg_match_all('/rel="category tag">([\w\s]+)<\/a>/',$content,$matches);
    print_r($matches);
?>
Xin giúp mình cho chót, array lúc này thế nào để mình đưa vào cái giá trị, vì mình không biết trước hết đc có bao nhiêu phần tử, không thể chọn cách $matches[1][0]...." dc
https://karaokevietnam.net/get.php
$info_tag = "Phim hoat hinh, phim thieu nhi, Doremon, Kids";
Xin cám ơn

Sửa lần cuối:

Quảng cáo

Bài mới nhất

Tài nguyên mới