• Trang web này sử dụng cookie. Tiếp tục sử dụng trang web này đồng nghĩa với việc bạn đồng ý sử dụng cookie của chúng tôi. Tìm hiểu thêm.
  • Chào toàn thể các thành viên, vào ngày 01/12/2017 CodeVn.Net chính thức đóng cửa chuyên mục Mua bán - Trao đổi - Quảng cáo vì vậy các bạn lưu ý KHÔNG spam link ở các chuyên mục khác nếu không muốn bị khóa tài khoản vĩnh viễn.

Hướng dẫn Thêm email business tại hostvn vào tài khoản gmail

NamLee

Bơ Đi Mà Sống
Thành viên BQT
Hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn thêm tài khoản email business (mình đang sử dụng dịch vụ email business tại Hostvn.Net) vào tài khoản gmail để gửi mail và nhận mail bằng chính tài khoản email business của bạn..

Các bước tiến hành như sau:
Bước 1: Đăng nhập vào tài khoản gmail của bạn và chọn phần cài đặt

Bước 2: Chọn qua tab Tài khoản và nhập

Bước 3: Tại mục Gửi thư bằng địa chỉ bạn click vào Thêm địa chỉ email khác mà bạn sở hữu

Lúc này sẽ hiệp lên 1 cửa sổ mới, bạn điền tên và email business của bạn vào và click vào Bước tiếp theo

Bước 4: Điền cấu hình SMTP

Máy chủ SMTP: smtp.hostvn.com
Cổng: 25 (các bạn nhớ chọn cổng 25 nhé)
Tên người dùng: namls@hostvn.com (chính là email busniness của bạn)
Mật khẩu: Mật khẩu email business

Ở phần cuối cùng bạn nhớ chọn là "Kết nối không an toàn" nhé vào sau đó click vào Thêm tài khoản.

Bước 5: Xác nhận xác minh và thêm địa chỉ email của bạn
Lúc này sẽ có 1 email gửi về tài khoản email business của bạn, bạn truy cập vào webmail để lấy mã xác nhận

Quay lại cửa sổ trình duyệt lúc nãy, bạn nhập mã xác nhận ở số 1 (hình trên) vào để xác minh

Click vào link số 2 để xác nhạn việc thêm email business vào tài khoản gmail.

Bước 6: Cấu hình tài khoản POP3 để nhận mail từ email business

Điền các thông tin theo hình sau:

Trong đó:
Tên người dùng: namls@hostvn.com (chính là email busniness của bạn)
Mật khẩu: Mật khẩu email business
Máy chủ POP: pop.hostvn.com
Cổng: 110
Ở phần Dán nhãn các thư đến: mình tick vào để dễ nhận biết mail nào được gửi đến namls@hostvn.com sẽ có 1 nhãn dán
Click vào Thêm tài khoản và quá trình hoàn tất.

Sau khi làm xong các bước trên, gmail sẽ tự động import các mail từ email business của bạn vào tài khoản gmail và sẽ có nhãn dán như hình sau:

Lúc gửi email hoặc trả lời mail sẽ có phần tùy chọn email gửi đi

Chúc các bạn thành công.