• Trang web này sử dụng cookie. Tiếp tục sử dụng trang web này đồng nghĩa với việc bạn đồng ý sử dụng cookie của chúng tôi. Tìm hiểu thêm.
  • Chào toàn thể các thành viên, vào ngày 01/12/2017 CodeVn.Net chính thức đóng cửa chuyên mục Mua bán - Trao đổi - Quảng cáo vì vậy các bạn lưu ý KHÔNG spam link ở các chuyên mục khác nếu không muốn bị khóa tài khoản vĩnh viễn.

Thảo Luận Thảo luận về các tool scan shell

kuteboy

Ahihi
Thành viên BQT
đến chịu bạn luôn, trong code có chữ base64_decode thì nó tìm ra file đó là điều hiển nhiên

kuteboy

Ahihi
Thành viên BQT
vậy đây cũng là shell à?
Phát hiện ./hvnscan.php -> Có chứa từ khoá base64_decode Nhấn vào đây để kiểm tra

kuteboy

Ahihi
Thành viên BQT
A Tí đã nói thế rồi mà bạn còn không hiểu, đã thế còn có vẻ khó chịu thế kia thì ai dám giúp bạn cơ chứ

đối với shell dạng mã hóa base64_decode thì nó có nhiều dạng lắm, khó mà biết được, nhưng đoạn code bạn post trên kia không phải là shell bạn nhé
nó là code bình thường

A Tí đã nói thế rồi mà bạn còn không hiểu, đã thế còn có vẻ khó chịu thế kia thì ai dám giúp bạn cơ chứ

đối với shell dạng mã hóa base64_decode thì nó có nhiều dạng lắm, khó mà biết được, nhưng đoạn code bạn post trên kia không phải là shell bạn nhé
nó là code bình thường
Em ko tỏ vẻ khó chịu vs anh hay anh Tí đâu . em chỉ khó chịu vs cái tool này thôi mà . em đến đây để học hỏi kiến thức chứ có phải đến đây để tỏ vẻ đâu . nếu có lỗi gì xin 2 anh thông cảm . do quét shell mà cái tool ko có hướng dẫn nên em mò ko đc .tiện tay chát xả stress tí thôi . hì :)

NamLee

Bơ Đi Mà Sống
Thành viên BQT
scan shell không đơn giản là chỉ dùng code php mà scan ra
không có tools nào hoàn hảo đâu e nhé

scan shell không đơn giản là chỉ dùng code php mà scan ra
không có tools nào hoàn hảo đâu e nhé
Em thấy họ giật title . quét sạch mã độc . hì . em tưởng dễ . do mấy lần wapsite em disnh shell và bị phá nên em cũng tìm tòi cách triệt shell. Anh thông cảm. Để em tìm hiểu dần dần . cảm ơn ạ

NamLee

Bơ Đi Mà Sống
Thành viên BQT
không thể nào sạch được đâu em nhé, muốn sạch chỉ có cách cài mới thôi =D

Quảng cáo

Tài nguyên mới