• Trang web này sử dụng cookie. Tiếp tục sử dụng trang web này đồng nghĩa với việc bạn đồng ý sử dụng cookie của chúng tôi. Tìm hiểu thêm.
  • Chào toàn thể các thành viên, vào ngày 01/12/2017 CodeVn.Net chính thức đóng cửa chuyên mục Mua bán - Trao đổi - Quảng cáo vì vậy các bạn lưu ý KHÔNG spam link ở các chuyên mục khác nếu không muốn bị khóa tài khoản vĩnh viễn.

Thảo Luận Thắc mắc, Giải đáp PHP & MYSQL

Topic này sẽ xoay quanh bàn luận, hỏi đáp về PHP & MYSQL, mọi vấn đề liên quan sẽ được hỏi và giải đáp ngay tại đây, tránh nhiều top với những câu hỏi nhỏ, gây lãng phí tài nguyên và không hiệu quả. Cảm ơn!

Cònai thức k nhỉ, mình hỏi chút.
Mình insert into dữ liệu vào bảng, mình viết qua 1 hàm function , rồi gọi function ra, nhưng insert dữ liệu vào data thì đều trống hết, k lấy được dữ liệu từ thẻ input, làm cách nào để n nhận dc dữ liệu nhập từ input ạ,???

Ô nhập textarea làm sao để n giữ nguyên giá trị nhập sau khi insert vào csdl nhỉ,
Ví dụ mình nhập :
Abc ( xuống dòng )
Đè
Khi xuất ra n vẫn giữ được dấu xuống dòng ( enter ) kia @@

Hỏi tý về jquery,
Mình dùng ajax để truyền dữ liệu đến file xuly.php , ở file xuly mình bắt lỗi cho n, nhưng sau khi k có lỗi, insert dữ liệu vào csdl thì click bao nhiêu lần ( truyền dữ liệu qua ajax đến file xuly) thì n insert bấy nhiêu dữ liệu , giống nhau :3 khắc phục sao giờ :3

DatVN

ngoài lề tí, có cách nào cài nodejs trên host được không các bác hay chỉ cài được trên vps thôi ạ

Có cách nào fix lỗi này không các bác? Genesis child theme, khi active theme thì bị. Mò google mà không có cách

Đính kèm

Đinh Quốc Hân

Đinh Quốc Hân
Thành viên BQT
Có cách nào fix lỗi này không các bác? Genesis child theme, khi active theme thì bị. Mò google mà không có cách
Mấy lỗi đó do nhà phát triển quên đi vụ check biến khi sử dụng, bạn tìm đến file và hàng tương ứng thêm vào lệnh check trước khi sử dụng.

PHP:
<?php
if(isset($bien)) {
    // code
} else {
   // code
}
// Hoặc là

(isset($bien) ? $bien : null)

Mấy lỗi đó do nhà phát triển quên đi vụ check biến khi sử dụng, bạn tìm đến file và hàng tương ứng thêm vào lệnh check trước khi sử dụng.

PHP:
<?php
if(isset($bien)) {
    // code
} else {
   // code
}
// Hoặc là

(isset($bien) ? $bien : null)
nó vẫn lỗi bác ơi :-( đây file func của em http://pastebin.com/j63nj8kx
em thấy dùng theme nào cũng lỗi này :-( wordpress bản 4.5.3

Sửa lần cuối: