• This site uses cookies. By continuing to use this site, you are agreeing to our use of cookies. Learn more.
  • Upgrade Your Account
    Hello Guest! Upgrade your account to download all VIP Resource here

Hướng dẫn Responsive cho code PHP [CHIPVN] Remote Image Uploader

Chủ thớt
Đây là code PHP cho phép người dùng upload ảnh lên các server khác nhau, chẳng hạn như: Imgur, Picasa, Postimage, ... Code này của Phan Thành Công bán tại đây, do người Việt làm nên mình khuyên anh em nên mua ủng hộ bác ấy. Cũng rẻ thôi, rẻ nhất chỉ có 12.5$ một bộ =D
Mình cũng đang sử dụng code này thấy khá tốt. Tuy nhiên nhược điểm của nó là không responsive nên rất bất tiện khi các bạn sử dụng mobile cần upload ảnh. Vậy nên mình đã nghĩ ra ý tưởng này và mất 1 buổi tối để thực hiện, giúp các bạn dùng smartphone màn hình nhỏ cũng có thể up ảnh được. Demo: https://mamcongnghe.com/upanh ( chưa có subdomain do lười làm :v )

Vài hình ảnh với đầy đủ các kích cỡ màn hình khác nhau =D

Màn hình desktop thông thường ( Lớn nhất )

Màn hình tablet khi xoay ngang

Màn hình tablet khi xoay dọc

Màn hình smartphone khi xoay ngang

Màn hình smartphone khi xoay dọc ( nhỏ nhất )
Cũng ok đấy chứ nhỉ ? =D Nào, xem demo chán rồi giờ làm thôi!

Đầu tiên là phải có code. Cái này bạn nào có điều kiện thì mua theo link mình đưa bên trên, còn không thì chấp nhận dùng bản cũ thôi nhé :3 Download đính kèm ( chưa check shell gì cả, download về tự check biết đâu có :3 )
Sau đó các bạn tải file.zip ( đính kèm ) về giải nén được 2 file index.phpstyle.css. Các bạn làm như sau:
  • File index.php bỏ vào "/public_html/thư_mục_chứa_code/".
  • File style.css bỏ vào "/public_html/thư_mục_chứa_code/assets/css/style.css".
File css này mình đã tinh chỉnh sao cho responsive hoàn toàn với mọi kích thước rồi. Còn lại màn hình cỡ nhỏ quá như S40 thì chưa kịp test, bạn nào test hộ mình nhé =D Cơ mà hình như S40 vào cũng chả up được ảnh đâu :v
Còn file index thì đã thêm đầy đủ các thẻ meta + og tag vào rồi, ace download về tự sửa cho phù hợp ( hoặc để nguyên cũng được chả sao :)) )
Code:
Pass Unzip: mamcongnghe.com

Attachments

Facebook Comment