• This site uses cookies. By continuing to use this site, you are agreeing to our use of cookies. Learn more.
  • Upgrade Your Account
    Hello Guest! Upgrade your account to download all VIP Resource here

mới làm quen với Wordpress nên muốn hỏi vài thứ

Chủ thớt
Untitled-1 copy.jpg
- mh muốn xóa cái phần Weather widget STAY CONNECTED trên đầu trang web ở chỗ nào vậy.
- với khi để chuột vào thanh menu các chuyên mục nó có hiện ra 1 số bài viết nhưng giờ mh đổi tên chuyên mục đó theo của mh rồi nên giờ nó hiển thị sai thì sửa lại phần đó ntn.

các bác có kinh nghiệm sử dụng mã nguồn này có lưu ý gì khi sử dụng ko thì share cho mh tí

NamLee

Bơ Đi Mà Sống
Staff member
Weather widget trong phần option của theme, còn STAY CONNECTED trong phần widget thì phải.
Cái còn lại không dùng nên không rõ =D

Chủ thớt

có cách nào để nó tự bắt link ảnh trong bài viết làm đại diện làm ảnh đại diện dc ko các bác.
có cài 2 cái plugin Auto Post Thumbnail, Autoset Featured Image nhưng hình như nó chỉ nhận ảnh đính kèm thôi.

vs nó ko tự resize ảnh cho full cái khung dc nhỉ. khung nhỏ hơn ảnh thì nó thu dc còn lớn hơn thì chỉ hiện 1 góc ko full nhìn xấu

Chủ thớt
thấy post bài trên wordpress còn phải edit thủ công lòi mắt ko dc tiện như trên vbb hay xenforo nhỉ

thấy post bài trên wordpress còn phải edit thủ công lòi mắt ko dc tiện như trên vbb hay xenforo nhỉ
wordpress mà bác còn chê được. Tuy nhiên em lại chưa dùng vbb hay xenforo nên cũng k đánh giá được 2 cái kia!

Facebook Comment

New posts New resources Most viewed threads Threads with more replies