• This site uses cookies. By continuing to use this site, you are agreeing to our use of cookies. Learn more.
  • Upgrade Your Account
    Hello Guest! Upgrade your account to download all VIP Resource here

Loại bỏ Onekey Ghost khi khởi động trong Menu Boot

kuteboy

Ahihi
Staff member
Chủ thớt
Phần mềm Onekey Ghost rất nổi tiếng vì nó giúp chúng ta thao tác Ghost cũng như bung ghost đơn giản ai cũng có thể dùng được kể cả người không rành về máy tính. Nhưng có một vấn đề nhiều bạn gặp phải ở đây là khi Ghost bằng Onekey Ghost xong lúc khởi động máy tự động vào thẳng Onekey Ghost hoặc bắt chọn Onekey Ghost hoặc Windows. Bài viết này mình sẽ hướng dẫn các bạn cách loại bỏ Onekey Ghost khi khởi động hoặc trong Menu Boot. Ở đây mình đang dùng cho Windows 10 còn Win 8, Win 7 hay Win XP bạn làm tương tự.

Loại bỏ Onekey Ghost khi khởi động trong Menu Boot đơn giản nhất.

Bước 1: Bạn bấm chuột phải vào This PC -> Properties (Ở các bản Windows khác sẽ là My computer -> Properties )
Bước 2: Của sổ mới hiện lên bạn chọn Advandced system settings

Loại bỏ Onekey Ghost khi khởi động trong Menu Boot

Bước 3: Của sổ mới hiện ra bạn chọn Settings trong mục Starup And Recovery như hình bên dưới.

Cài đặt khởi động vào Windows thay vì vào OneKey Ghost​

Bước 4: Trong phần System startup chọn mục WinDows bạn đang dùng như hình (của mình dùng Windows 10 Pro)

Chọn Windows để khởi động​

Chỉ với vài thao tác đơn giản bạn có thể chọn khởi động vào thẳng Windows thay vì vào OneKey Ghost như thường lệ. Nếu bạn nào làm có thắc mắc gì vui lòng để lại bình luận mình sẽ giúp đỡ.

Facebook Comment

Users who viewed this discussion (Total: 0)

New posts New resources Most viewed threads Threads with more replies