• This site uses cookies. By continuing to use this site, you are agreeing to our use of cookies. Learn more.
  • Upgrade Your Account
    Hello Guest! Upgrade your account to download all VIP Resource here

Hỏi Hiển thị categories trên google

langtudaik

Active Member
Chủ thớt
Mọi người cho mình hỏi làm sao nó hiển thị nục categories khi mình tìm kiếm trên google như hình bên dưới.
Ai biets chỉ góa vs =D
Screenshot from 2017-11-10 15-59-15.png

Cái này là do mình xây dựng thư mục vững mạnh thì tự nó sẽ có thôi. Của mình cũng có

t2hol

Mình biết cái này. Có 2 yếu tố để được như vậy.
  1. Site có nhiều traffic, độ trust cao, nói chung là chất lượng, ko phải site mới xây dựng
  2. Những link có nhiều traffic nhất, time on page lâu nhất sẽ xuất hiện trên Google như vậy. Còn tùy bạn điều hướng có thể link là category, page, post v.v... đều có thể xuất hiện

langtudaik

Active Member
Chủ thớt
Mình biết cái này. Có 2 yếu tố để được như vậy.
  1. Site có nhiều traffic, độ trust cao, nói chung là chất lượng, ko phải site mới xây dựng
  2. Những link có nhiều traffic nhất, time on page lâu nhất sẽ xuất hiện trên Google như vậy. Còn tùy bạn điều hướng có thể link là category, page, post v.v... đều có thể xuất hiện
Nhin ngon phet

thanhthai

Cái này gọi là category là không chính xác, trong SEO gọi đây là sitelink (trong trường hợp bạn hỏi thì tạm chấp nhận vì nó lên toàn category thì phải :v)
Sitelink được hiển thị theo thuật toán của google, thuật toán này theo kinh nghiệm của mình thì 1 phần do cấu trúc website và một phần do truy cập của website ấy ở các link sitelink. Nói chung là muốn làm cái này cũng có thể làm được, cần web có cấu trúc tốt, webmaster có thể điều hướng người dùng đến các link mong muốn để hiển thị sitelink

Facebook Comment

Users who viewed this discussion (Total: 2)

New posts New resources Most viewed threads Threads with more replies