• This site uses cookies. By continuing to use this site, you are agreeing to our use of cookies. Learn more.
  • Upgrade Your Account
    Hello Guest! Upgrade your account to download all VIP Resource here

Đánh giá Hosting Wordpress 12$ tại Godaddy

agram3000

Chủ thớt
Chào anh em, nhưng mọi người biết thì Godaddy có một khuyến mãi cực kỳ hấp dẫn dành cho gói Managed Wordpress Hosting.
Cụ thể: Với plan Basic, bạn chỉ cần bỏ ra 12$ mỗi năm (đã giảm giá) để xây dựng 1 website wordpress chuyên nghiệp đúng nghĩa.
Hiện tại, gói này ra đời khá lâu, hình như đã qua giai đoạn beta. Mình có mua nhiều gói 12$ này cho các website khác nhau của mình. Vì vậy hôm nay mình chia sẻ một số cảm nhận cũng như kinh nghiệm dùng gói hosting với giá siêu rẻ này của Godaddy.
Ưu điểm:
1- Giá siêu rẻ, còn rẻ hơn 1 cái domain đúng nghĩa.
2- Dùng SSD cực nhanh.
3- Không giới hạn bandwidth.
4- Hỗ trợ backup tự động hàng ngày. (ngon)
5- Tặng miễn phí 1 tên miền quốc tế. (ngon)
6- Tặng gói 365 email marketing. (ngon)
7- Đã hỗ trợ live chat tiện lợi
8- Chấp nhận thanh toán qua paypal + visa dễ dàng.
9- Tuy rẻ nhưng khả năng chịu tải khá cao. Nếu kết hợp cloudflare thì sẽ chịu tải rất khá, traffic cỡ 100k/tháng là OK
Nhược
1- Tốc độ về Việt Nam chưa thực sự tối ưu do ko có location gần nước ta.
2- Một số lúc website sẽ bị lỗi 503 (khá hiếm, nhưng nếu gặp sẽ khá là khó chịu). Hình như nó cũng fix rồi.
3- Bạn không toàn quyền quản lý host, sẽ bị giới hạn 1 số quyền quản trị, ví dụ như ko được cài 1 số plugin nhất định
4- Ko có Cpanel mà chỉ cho quản lý file qua SFTP.

Nói chung về tổng thể thì mình khá hài lòng. Hiện nay nó cũng đã cải thiện dịch vụ support rồi. Khá là ngon đấy anh em ạ.
Mình chưa tìm được gói nào tốt hơn và nhiều ưu đãi hơn gói này của godaddy (với tầm giá dưới 20$).

kuteboy

Ahihi
Staff member
Ý kiến cá nhân thì host này quá cùi, web làm vệ tinh thì dùng được

agram3000

Chủ thớt
Ý kiến cá nhân thì host này quá cùi, web làm vệ tinh thì dùng được
Web em 6-70k/tháng chạy phà phà nhé bác. Ko lỗi lầm gì. Lúc mới setup thi thoảng nó bị lag thôi. Đợi ổn định là OK.
Tóm lại 1 web nhỏ nhỏ host trên này OK.
Bác đâu tìm được gói nào ngon như vậy nữa. Được tặng nguyên domain .com hoặc net nữa.

Facebook Comment

Users who viewed this discussion (Total: 0)

New posts New resources Most viewed threads Threads with more replies