• This site uses cookies. By continuing to use this site, you are agreeing to our use of cookies. Learn more.
  • Upgrade Your Account
    Hello Guest! Upgrade your account to download all VIP Resource here

Có chuyện gì đâu mà coi

NamLee

Bơ Đi Mà Sống
Staff member
Chào bạn, cảm ơn bạn đã bỏ chút thời gian ra đăng ký nick và viết bài này.

1. "Lâu ko gặp thằng @Lê Tí tưởng hơn 1 năm quân ngũ ra chững chạc xíu mừng cho nó, ai ngờ ra vẫn giữ tính trẻ trâu ko coi ai ra gì, cũng cái trò dẫn link về web mình, bị BQT web nào từ chối là y như rằng la làng lên cho đồng bọn thấy để bênh vực, nói thẳng ra nhìn vào như "chó hùa" ấy

Bạn nên đọc kỹ các comment của thành viên BQT vnxf rồi hãy nói "chó hùa" ở đây bạn nhé ;)
Nói như bạn thì mình nghĩ bạn cũng là "chó hùa" theo Lê Văn Phú sao? (p/s: xin lỗi bạn vì mình cũng chỉ nói thẳng mà thôi )

Mình chỉ hỏi thành viên BQT vnxf là tại sao xóa bài người khác mà không thông báo cho thành viên biết và thành viên BQT đó trả lời thế nào bạn biết chứ?

2. Bạn có đọc phần comment của BQT vnxf mà mình khoanh đỏ không nhỉ? Hay cũng chỉ theo tính chất bầy đàn hùa theo?

Thân gửi bạn 1 lần nữa và không cần phải ẩn danh đâu bạn Lê Văn Phú à ;)

Bổ sung thêm 1 điều nữa là mình chẳng có gì phải sợ mà không để lại bài viết này, hãy để cho mọi người thấy cách làm việc của người gọi là BQT forum.

hqcoder

Chào bạn, cảm ơn bạn đã bỏ chút thời gian ra đăng ký nick và viết bài này.

1. "Lâu ko gặp thằng @Lê Tí tưởng hơn 1 năm quân ngũ ra chững chạc xíu mừng cho nó, ai ngờ ra vẫn giữ tính trẻ trâu ko coi ai ra gì, cũng cái trò dẫn link về web mình, bị BQT web nào từ chối là y như rằng la làng lên cho đồng bọn thấy để bênh vực, nói thẳng ra nhìn vào như "chó hùa" ấy

Bạn nên đọc kỹ các comment của thành viên BQT vnxf rồi hãy nói "chó hùa" ở đây bạn nhé ;)
Nói như bạn thì mình nghĩ bạn cũng là "chó hùa" theo Lê Văn Phú sao? (p/s: xin lỗi bạn vì mình cũng chỉ nói thẳng mà thôi )

Mình chỉ hỏi thành viên BQT vnxf là tại sao xóa bài người khác mà không thông báo cho thành viên biết và thành viên BQT đó trả lời thế nào bạn biết chứ?

2. Bạn có đọc phần comment của BQT vnxf mà mình khoanh đỏ không nhỉ? Hay cũng chỉ theo tính chất bầy đàn hùa theo?

Thân gửi bạn 1 lần nữa và không cần phải ẩn danh đâu bạn Lê Văn Phú à ;)
Nói thẳng với thằng tí à anh ko thích chú lắm.
nhưng vấn đề này anh đồng ý quan điểm của tí thòi.
BAN QUẢN TRỊ THÍCH GÌ LÀM ĐÓ. VCL anh ĐÓE tin điều đó đâu.

noface

"Lâu ko gặp thằng @Lê Tí tưởng hơn 1 năm quân ngũ ra chững chạc xíu mừng cho nó, ai ngờ ra vẫn giữ tính trẻ trâu ko coi ai ra gì, cũng cái trò dẫn link về web mình, bị BQT web nào từ chối là y như rằng la làng lên cho đồng bọn thấy để bênh vực, nói thẳng ra nhìn vào như "chó hùa" ấy, xin lỗi @xfvietnam vì nói hơi thẳng.
Rồi còn cái trò lập bài viết "Cách xử sự của 1 thành viên trong BQT vnxf.vn", để chi vậy...??? để đồng bọn hùa theo tẩy chay người làm phật ý mình?

Thua bạn trẻ này. Thật ngán ngẫm. Kêu bằng thằng vì ko đáng tôn trọng như những bạn trẻ bợ đít người này.

Bài viết này chỉ để mọi người đọc và biết con người này thôi chứ ko cần phải cmt bàn cãi đâu. Mình là ai thì xin phép ẩn danh, không muốn dính dáng chuyện này.

Mong BQT bỏ qua và không quan tâm tới topic này, hãy để mọi việc diễn ra 1 cách tự nhiên."

Xin phép trích dẫn lại, 1 điều nói thêm Lê Tí cùng BQT trang nhà có dám để tồn tại bài viết này ko?

#hãythayđổi
bạn đang thể hiện clgt :v ?

NamLee

Bơ Đi Mà Sống
Staff member
Nói thẳng với thằng tí à anh ko thích chú lắm.
nhưng vấn đề này anh đồng ý quan điểm của tí thòi.
BAN QUẢN TRỊ THÍCH GÌ LÀM ĐÓ. VCL anh ĐÓE tin điều đó đâu.
vấn đề nào ra vấn đề đó bác ạ, tuy e và bác có thể không vui vẻ hòa đồng với nhau, nhưng vấn đề em nói đến là cả 1 vấn đề đáng để xem xét và đánh giá 1 thành viên trong BQT của vnxf, làm 1 người Quản Trị Viên không phải là cha, là mẹ của Thành Viên mà là một người bạn để chia sẻ, để giải quyết nhưng vấn đề bức xức của Thành Viên, không thể 1 tay che mắt thiên hạ được.

Chí Tài

:)) đậu xanh bên forum kia thì rep bạn
qua forum này thì thằng :)) quỳ với tn :))
r quả chốt phát cuối bợ đít :)) ko biết thớt có bợ đít Admin bên đó k nhỉ{105}

Username

Chủ thớt
Các bạn không cần chất vấn mình nhiều vậy đâu. Ad Phú thế nào mình ko quan tâm, NHƯNG nếu có xích mích thì giải quyết riêng chuyện của 2 người, mục đích bạn đi bêu rếu cái chuyện bạn post link về web mình bị ad kia xóa ĐỂ CHI?
Để thành viên tẩy chay ad Phú và VNXF, hay để ad chính VNXF kích ad Phú, hay Ad phú cảm thấy ko xứng đáng tự xin out ad?
Có 3 trường hợp sẽ xảy ra, chắc chắn bạn giành phần thắng, hãy xem lại nếu bạn thắng bạn được gì? Hả dạ?
Sau bài này mình cũng tự nhận mình thua, bạn cũng sẽ thắng phần tranh luận với mình - 1 người xin phép ẩn danh nhưng ko được tôn trọng.

Còn việc bạn đang đoán già đoán non 1 người ẩn danh là ad Phú?, Đã xin phép ẩn danh thì bạn nên tôn trọng điều đó. 1 người trải đời chững chạc ko bao giờ tự gán ghép như vậy (đừng chất vấn hỏi mình "trải đời" là gì nhé!)

Tóm lại mâu thuẫn 2 bên không nên bêu rếu. Điều chốt lại mình muốn bạn về sau đừng như vậy, lớn rồi.
Xong bài này nếu bạn cảm thấy tiếp thu được thì có thể xóa (để không làm mất hình tượng), còn ko thì IM LẶNG đừng chất vấn gì.
Mình xin thua cuộc.

NamLee

Bơ Đi Mà Sống
Staff member
Chào bạn @Username ,

Trước tiên, mình xin lỗi bạn về việc đang đoán già đoán non 1 người ẩn danh là thành viên BQT vnxf Lê Văn Phú.
Tiếp theo mình xin nói rõ là bạn chưa hiểu rõ về mình thì bạn đừng nói là "Lâu ko gặp thằng @Lê Tí", bạn có gặp mình sao? Bạn nên nói cho đúng nhé. Nếu bạn già hơn mình, bạn gọi mình là trẻ trâu vậy có lẽ nào bạn là trâu già?
Tiếp nữa: 1 thành viên hay đơn giản là 1 người online có quyền bình đẳng về tự do ngôn luận, mình thấy thành viên BQT vnxf Lê Văn Phú xử lý vấn đề không thỏa đáng, không phục, mình "có quyền" report vấn đề này.
Tiếp đến: mình khuyên bạn 1 câu "đừng bao giờ dùng từ chó hùa nhé, chúng ta đều là người cả"
Cuối cùng: bạn hãy nhìn kỹ lại vấn đề topic mà mình đưa ra, mình không nói rằng "bài post comment của mình là đúng" mà mình chỉ nói rằng "tại sao xóa bài thành viên không nêu rõ lý do cũng không thông báo, BQT 1 tay che mắt thiên hạ à?"

P/s: thắng thua không quan trọng, quan trọng là người sai biết lỗi và biết khắc phục lỗi đó, hãy để chính thành viên của diễn đàn quyết định.

Thân, Lê Tí

Username

Chủ thớt
Mình cũng xin lỗi về cái title và #1 có cách nhìn phiến diện bản thân
Điều bạn report với vnxf mình ko phản bác, điều này sẽ giúp BQT làm tốt hơn vì ảnh hưởng đến sự tồn vong diễn đàn.
Mình biết bạn có sức ảnh hưởng đến cộng đồng, bạn nên điều chỉnh hành động tránh mọi việc vượt quá tầm kiểm soát, vô tình bóp chết xenforo - 1 sản phẩm tâm huyết của nhiều người, sau vụ này mình nghĩ tổ chức của vnxf bị lay động tư tưởng, khó có thể như lúc trước, nếu đam mê & tình yêu xenforo của các bạn đủ lớn thì sẽ vượt qua.

Gửi những bạn Fan & Anti Fan 2 bên: Các bạn nên có cái nhìn từ 2 phía, bên nào cũng có cái lý của họ.
Bình luận cũng tránh có cái nhìn cực đoan, dẫu biết làm chung xảy ra mâu thuẫn là chuyện bình thường, quan trọng phải có cách giải quyết
.
Làm ad dễ nhưng để xây dựng tổ chức BQT thì ko hẳn, chỉ cần tác động bên ngoài hoặc mâu thuẫn nội bộ mà giải quyết không đúng cũng có thể tan rã.

Last edited:

NamLee

Bơ Đi Mà Sống
Staff member
@Username , cảm ơn bạn đã phản hồi.

Trên tinh thần cũng chỉ muốn anh em có 1 nơi giao lưu, học hỏi về xenforo trong sạch và vững mạnh, mình có report cách xử lý của thành viên BQT vnxf tại topic đó nhưng thành viên BQT vnxf đó luôn cho mình là đúng, không xem xét kỹ vấn đề dẫn đến việc mình lập topic report tại forum codevn.net để mọi người cùng bạn luận, mình dẫn chứng nguyên hình ảnh chụp lại bài viết đó để mọi người xem, không hề chỉnh sửa gì cả. Vì vậy hãy cứ để thành viên xem và tự phán xét.

Riêng về việc đi nghĩa vụ, mình đã học được rất nhiều trong đó có tính nhẫn nại, nếu bạn nói bạn biết mình chắc bạn sẽ biết ngày xưa mình ngông thế nào và có lẽ đã chửi thẳng trong topic đó, nhưng hiện tại mình không hề làm việc đó, mình rất bình tĩnh hỏi rõ lý do và nhận được nhưng câu trả lời "chả đâu vào đâu" của thành viên BQT vnxf.

P/S: Mình rất thích chia sẻ, như bạn thấy tại forum của mình mặc dù ít thành viên nhưng ai cũng hòa đồng vui vẻ, vì mình luôn nhiệt tình với anh em, đó là lý do BuiDoi.Net và hiện tại là Codevn.Net vẫn còn tồn tại, tuy không lớn nhưng đủ để hỗ trợ anh em. Forum mình từ lâu đã không còn biết tới 2 từ PR đâu bạn nhé, đừng nghĩ mình post link là PR. Tại đây, các bạn có thể post link thoải mái miễn sao hỗ trợ được thành viên, đó là 1 điều đáng quý chứ không phải um xùm thế này.

Mình có phản hồi topic của bạn bên vnxf rồi nhé ;)

Facebook Comment

New posts New resources Most viewed threads Threads with more replies